
 

 

 

 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

MAPOKEZI YA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO NJE YA BAJETI YA 

MWAKA WA FEDHA 2024/2025 KIASI CHA SHILINGI 584,000,000.00 
 

Katika mwaka wa fedha, 2024/2025, Halmashauri ya Mji Babati kupitia Bajeti ya 

miradi ya maendeleo kwa chanzo cha fedha za Serikali Kuu, fedha za ndani 

iliidhinishiwa kiasi cha Shilingi 450,000,000.00, Serikali ilishatoa fedha hizi kwa 

asilimia 100.  

Pamoja na mapokezi haya ya fedha za maendeleo zilizokuwa katika bajeti ya 

mwaka 2024/2025, Serikali imetoa fedha ambazo hazikuwa kwenye bajeti kiasi 

cha shilingi 584,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi mpya na ukamilishaji wa maboma 

katika sekta za Elimu Msingi na Sekondari. Fedha hizi zimepokelewa kati ya 

mwezi Aprili na Mei, 2025. 

 

Kutokana na kwamba fedha hizi hazikuwa na vifungu vya matumizi, 

Halmashauri imeshafanya taratibu zote na tayari vifungu vya matumizi ya fedha 

hizi vimepatikana tayari kwa matumizi. 

 

Mchanganuo wa mapokezi ya fedha hizi ni kama ifuatavyo: 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

  

HALMASHAURI YA MJI WA BABATI 

(Barua zote ziandikwe kwa Mkurugenzi wa Mji) 

 



Na. Jina la Mradi Mahali ulipo 

(Kata) 

Kiasi pokelewa 

1.0 Elimu Msingi   

1.1  Ujenzi wa Kituo cha walimu 

(Teachers’ Resource Centre) shule ya 

Msingi Harambee  

Bagara 54,000,000.00 

1.2 Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 

shule ya Msingi Sora 

Mutuka 50,000,000.00 

1.3 Ukamilishaji wa vyumba 2 vya 

madarasa shule ya msingi Daghailoy 

Sigino 25,000,000.00 

 Jumla  129,000,000.00 

2.0 Elimu Sekondari   

2.1 Ujenzi wa mabweni 2 na vyumba 2 

vya madarasa sekondari ya Nakwa 

Bagara 310,000,000.00 

2.2 Ukamilishaji wa bweni Sekondari ya 

Babati day 

Bagara 40,000,000.00 

2.3 Ukamilishaji wa bweni Sekondari ya 

Kwaang’w 

Maisaka 20,000,000.00 

2.4 Ukamilishaji wa chumba cha maabara 

sekondari ya Mutuka 

Mutuka 30,000,000.00 

2.4 Ukamilishaji wa chumba cha maabara 

sekondari ya Nangara 

Nangara 30,000,000.00 

2.5  Ukamilishaji wa vyumba 2 vya 

madarasa sekondari ya Komoto  

Bagara 25,000,000.00 

 Jumla Sekondari  455,000,000.00 

 Jumla Kuu  584,000,000.00 

 


